teedinkorat.com
ชุมชนคนรักกล้วยไม้
Go to bottom ตอบกลับกระทู้นี้
กระทู้ที่ : 13187 ลิ้งค์เพื่อนบ้าน
fernkorat (ผู้ดูแลบอร์ด)
ผู้ดูแลบอร์ด
graph
สมาชิกที่ไม่ได้ออนไลน์ Click here to see the profile of this user
ลิ้งค์เพื่อนบ้าน
โพสต์เมื่อ 19 ก.ค. 2553 เวลา 00.50 น.

ทางเว็บเราเริ่มจะปรับปรุงในส่วนของลิ้งค์ประชาสัมพันธ์ให้กับเว็บเพื่อนบ้าน โดยจะแบ่งเพื่อนบ้านเป็น 5 หมวดหมู่ โดยเกี่ยวข้องกับกล้วยไม้ 4 หมวด และใกล้เคียงอีก 1 หมวด และเว็บอื่นๆ ที่แลกลิ้งค์เข้ามาอีก 1 หมวด ดังนี้ครับ

1. เว็บความรู้
2. เว็บกล้วยไม้
3. บล็อกกล้วยไม้
4. บอร์ดกล้วยไม้
5. เว็บ บล๊อก บอร์ดพืชใกล้เคียง
6. เว็บอื่นๆ (Text Links)

ดังนั้นหากรายชื่อท่านใดตกหล่นไป กรุณาส่งเมล์เข้ามาที่ผมโดยตรงที่ อีเมลนี้จะถูกป้องกันจากสแปมบอท แต่คุณต้องเปิดการใช้งานจาวาสคริปเพื่ออ่านมันได้ ผมจะดำเนินการลงรายชื่อและทำลิ้งค์ให้ แต่ขอว่า เว็บ บล็อก หรือบอร์ดของท่านต้องไม่มีกล้วยไม้ป่าที่เพิ่งถูกถอนออกมาเข้ามาจำหน่ายอยู่นะครับ และหากทางเราได้ทำลิ้งค์ให้ท่านเรียบร้อยแล้ว ผมก็ขอแบ่งปันน้ำใจจากท่านช่วยทำลิ้งค์กลับมาที่เว็บของผมด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับที่เข้าใช้บริการจากเว็บไซด์ของเรา

รายชื่อเพื่อนบ้านของเราครับ

เว็บความรู้

กรมวิชาการเกษตร : เว็บไซด์ของกรมวิชาการเกษตร กระทรวงเกษตรและสหกรณ์
The International Orchid Register : เว็บของสมาคมพืชสวนอังกฤษ (RHS) ตรวจสอบชื่อกล้วยไม้หรือคู่ผสมที่จดทะเบียน
เรือนกล้วยไม้ ห้องจตุจักร : บอร์ดพูดคุย แหล่งรวมของนักกล้วยไม้เก่งๆ ทั่วฟ้าเมืองไทย
www.orchidboard.com : บอร์ดพูดคุย แหล่งรวมนักกล้วยไม้จากทั่วโลก
The Cincinnati Judging Center : แหล่งข้อมูลและภาพกล้วยไม้สวยๆ ของสมาชิกสมาคมกล้วยไม้อเมริกัน (AOS)
Tip of Texas Orchid Society : เว็บสมาคมกล้วยไม้เท็กซัส อเมริกา (TOTOS)
www.orchidsukhothai.com : เว็บสมาคมกล้วยไม้สุโขทัย
The Orchid Mont Store : ร้านกล้วยไม้ที่สหรัฐอเมริกา
-
-

เว็บกล้วยไม้

www.jimorchid.com : จิมออร์คิด บ้านโป่ง ราชบุรี
www.orchidinbox.com : ดร.สมชาย หรือคุณ TeeKU51 แห่งเมืองอุดรธานี
www.orchid-buntoeng.com : บ้านบันเทิง บ้านกล้วยไม้ของคนอารมณ์ดี โดยคุณแมงเม่า
www.muikpaphio.com : เว็บไซด์รองเท้านารีสวยๆ ของพี่หมึกเมืองกาญจน์
www.suttidaorchid.com : พี่สมศักดิ์ สวนสุทธิดาออร์คิด ขอนแก่น
www.aorchid.com : เอออร์คิด โลกใบเล็กของคนรักกล้วยไม้ น้องเอ เชียงใหม่
www.orchidsocial.com : ชุมชนผู้ปลูกเลี้ยงกล้วยไม้ ชมกล้วยไม้สวยๆ ข้อมูลดีๆ ครับ
www.babyinloveorchid.com : เว็บจำหน่ายกล้วยไม้สวยๆ ของคุณเป้และคุณอ้อย babyinlove
www.pskorchid.com : เว็บกล้วยไม้สวยๆ ของคุณปิยะ ราชบุรี
www.readyorchid.com : กล้วยไม้คุณภาพ ราคายุติธรรม โดยคุณบี
www.otonilorchid.com : มหัศจรรย์แห่งกล้วยไม้ เว็บกล้วยไม้ต่างประเทศสวยๆ ของน้องต้น otonil
www.pborchid.com : เว็บกล้วยไม้สวยๆ ของคุณพรชีพ
www.tawanorchid.com : สวนกล้วยไม้ตะวันออร์คิด ของคุณ zeer
www.zeeorchid4u.com : กล้วยไม้หลากหลายสายพันธุ์ พร้อมส่งตรงถึงบ้านคุณ โดยคุณซี สวน Yuan Nan Orchids
www.orchidsathome.com : Orchid at Home By Susan Orchids
-
-

บล็อกกล้วยไม้

Pum-Krab : Blog คุณปุ้มครับ ประธานเรือนกล้วยไม้ หนุ่มหล่อนิสัยดีแห่งชลบุรี
เรือนพุดซ้อน....เรือนอินถวา : Bolg กล้วยไม้สวยๆ จากเมืองปากช่อง โคราช ของอาจารย์อินถวา
Tiger Jun : Blog เสือจุ่น เพื่อนคนแรกในวงการกล้วยไม้ออนไลน์ของผม ชมภาพกล้วยไม้สวยๆ จากมืออาชีพครับ
Nui-p : หนุ่มลูกหนึ่งอารมณ์ดี กับรองเท้านารีสวยๆ จากลพบุรี
Webmaster Bloggang
friedericksianum
ลิงเล
wichitarjam
น้าโหด
modelunicorn
Pic-s
พีแพท47
กิตติพันธุ์
buaravong
เหลืองจันท์
Rath
จันทร์กระพ้อ
paphmania
Crazy Man
Amder
เหมียวสินธร
ปราวตรี
jumppy
ก๋งแก่ (หงอมจริงๆ)
นายเคนชิโร่
เสือเจ้าถิ่น
JUNGLE MAN
Jeabnun
Mr.Pound
บ้านค่าย
Otonil
สำเภางาม
ปาปิลัน
Darth Zomo
Cafe`tea
fernbabylove
sunmarble2002
Magnificum
@nokia@
Hexter
เมฆนรก
ดีเจอรรณพ
พ่อหนุ่มสตางค์
หาดใหญ่
sailub99
หมวยแก้มป่อง
ชื่นใจจัง
ยองยู้ฮู
---> พิ <---
aui_aud
chairoj2000
Bp_Ps_29
orchid aot
Orchid yim
แวนด้าใบกลม
-
-

บอร์ดกล้วยไม้

212cafe Board Fernkorat : บอร์ดพูดคุยเรื่องกล้วยไม้ของนายเฟินโคราช (อยู่ระหว่างย้ายข้อมูลเข้าเว็บออร์คิดสยาม และจะเปิดใช้งานใหม่เร็วๆ นี้ครับ)
212cafe Board Orchid at Suanhin : บอร์ดคุณยศวัจน์ หรือคุณธนกฤต ส่งกล้วยไม้ให้ผมบ่อยๆ ขอบคุณมากครับ
212cafe Board Jeabnun : บอร์ดจำหน่ายกล้วยไม้คุณภาพดีของคุณ jeabnun (ประวิตร เพิ่มชวลิต)
212cafe Board ruangdt123 : บอร์ดจำหน่ายกล้วยไม้ของ ดร.เรืองเดช ธงศรี
-
-

เว็บ บล็อก บอร์ดพืช หรือกลุ่มเว็บใกล้เคียง

www.fernsiam.com : เว็บเฟินสยามดอทคอม แหล่งความรู้เกี่ยวกับเฟิร์นที่คนรักเฟิร์นต้องไม่พลาด จุดเริ่มต้นของนายเฟินโคราชครับ
www.flowerhandmade.com : โอ๋ & ไมค์ฟลอร่า อุปกรณ์กล้วยไม้จากดิน โมเดลอาหาร โมเดลต่างๆ
-
-

เว็บอื่นๆ
Text Links

www.bluetoursiam.com : เว็บเดียว เที่ยวต่างประเทศ เที่ยวเพลิน น้ำเงินทัวร์
-
-

สนใจเพิ่มรายชื่อ ส่งเมล์มาที่ อีเมลนี้จะถูกป้องกันจากสแปมบอท แต่คุณต้องเปิดการใช้งานจาวาสคริปเพื่ออ่านมันได้ หรือโทร 081-5472745 ครับ ผมมีเงื่อนไขพิจารณาลิ้งค์เพื่อนบ้านเล็กน้อยดังนี้ครับ

1. เว็บ บล๊อก หรือบอร์ดเพื่อนบ้านต้องไม่มีกล้วยไม้ป่าจำหน่ายนะครับ ถ้ามีหรือตรวจพบภายหลัง ขอปลดออกนะครับ
2. เว็บ บล๊อก หรือบอร์ดที่มีการจำหน่ายกล้วยไม้ หากไม่มีชื่อ ที่อยู่ เบอร์โทร หรือบุคคลที่ติดต่อได้ชัดเจน ขอไม่ทำลิ้งค์นะครับ เพราะความน่าเชื่อถือ น่าจะเริ่มที่การเปิดเผยตัวตนก่อนนะครับ
3. กรุณาทำลิ้งค์ให้ผมก่อนและส่งลิ้งค์มาทางเมล์ด้วยนะครับ ผมจึงจะทำลิ้งค์ให้ ถือว่าแลกกันนะครับ เว็บจะใหม่หรือเก่าหรือมีระดับ PR ต่ำกว่าผมก็ไม่มีปัญหาครับ เพียงแต่มีน้ำใจเอื้อเฟื้อต่อกันเป็นพอครับ

การบันทึก การบันทึก  
ไม่เปิดแสดงต่อสาธารณะ.
Go to top ตอบกลับกระทู้นี้
ขอขอบคุณ FireBoardget the latest posts directly to your desktop
        ขอต้อนรับท่านเข้าสู่เว็บไซท์ของคนรักกล้วยไม้ กล้วยไม้ไทย กล้วยไม้สกุลช้าง กล้วยไม้ป่า วิธีการปรับปรุงพันธุ์กล้วยไม้ กล้วยไม้พันธุ์แท้ กล้วยไม้-แคทลียา กล้วยไม้-แวนด้า กล้วยไม้-สิงโต หากท่านเป็นนักสะสมกล้วยไม้ ขอเชิญแลกเปลี่ยนภาพกล้วยไม้ โชว์รูปกล้วยไม้ รูปกล้วยไม้ไทย รูปกล้วยไม้ลูกผสม ของท่าน ให้เพื่อนผู้รักกล้วยไม้ได้ชื่นชม ที่นี่ยังเป็นแหล่งความรู้เรื่องกล้วยไม้ สายพันธุ์กล้วยไม้ ประวัติกล้วยไม้ แหล่งโชว์รูปกล้วยไม้ เว็บบอร์ดปรึกษาปัญหากล้วยไม้ มีปัญหาหนักใจเกี่ยวกับกล้วยไม้เราช่วยท่านได้
                     ขอขอบคุณที่แวะมาเยี่ยมพวกเรา www.orchidsiam.com แหล่งชุมชนคนรักกล้วยไม้